Community

Controller connect.fpt.net:8443 bị chậm, treo, không sử dụng được

ECOTECH
Guest
Solved

Chào bộ phận kỹ thuật,

Mình có sử dụng controller connect.fpt.net nhưng 1 - 2 tháng gần đây thì bị chậm, treo, không thể thao tác sử dụng hay cấu hình gì được. Nên nhờ các bạn có giải pháp nào hướng dẫn giúp mình.

Cảm ơn

Topic starter Posted : 10/02/2022 1:17 pm
 mạnh hùng
Guest

Theo em bác nên cài về controller local để sử dụng, vì cái cloud connect.fpt này đã bị full site với device rồi, nên sẽ bị lag với chậm.

ReplyQuote
Posted : 11/02/2022 9:42 am
 ECOTECH
Guest

Trước em có dùng local controller nhưng sợ sự cố phải cài lại win rồi mắc công restart thiết bị rất phiền bác ạ, các thiết bị em treo trên nóc cao mà tới 7 cái nên khá phiền phức.

Hi vọng FPT có giải pháp nào chứ với tình trạng hiện tại thì không sử dụng được

ReplyQuote
Posted : 11/02/2022 3:56 pm
 Hung
Guest

Vấn đề lỗi cloud này lâu mà không thấy FPT hỗ trợ khách hàng nhỉ!!!!

Bán thiết bị xong rồi thôi!!!

ReplyQuote
Posted : 16/02/2022 1:41 pm
 duongduong_g
Guest

E chào mọi người,

Phần mềm Unifi controller mà hãng cung cấp trên trang chủ https://www.ui.com/download-software/ chỉ cho phép cài tối đa được một số lượng thiết bị và số lượng site nhất định. Hiện tại Cloud bên connect.fpt đã đạt max số lượng thiết bị và site này rồi nên mới dẫn đến tình trạng load chậm. Bên em hiện tại cũng đã trao đổi với hãng để đưa ra cách khắc phục nhưng hãng cũng chưa có thông tin phản hồi.

Ngoài ra, để tránh tình trạng chậm, treo, mình có thể chuyển qua cloud mới là mywifi.fpt.vn để sử dụng ổn hơn ạ!

ReplyQuote
Posted : 16/02/2022 2:15 pm

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Maximum allowed file size is 10MB

Preview 0 Revisions Saved
Share: